Tsaftacewa bai wuce kawai cire datti da ƙura daga saman ba. Hakanan yana sa gidanku ya zama wurin zama mafi jin daɗi, tare da haɓaka lafiya da amincin wurin zama inda ku da dangin ku ke ciyar da mafi yawan lokaci. suna taka rawa a cikin lafiyar hankali: A cewar wani bincike na 2022 da mai kera kayayyakin kula da bene Bona, 90% na Amurkawa sun ce sun fi samun annashuwa idan gidansu yana da tsabta.
A cikin 'yan shekarun da suka gabata, yayin da yawancinmu suka haɓaka ƙoƙarinmu na tsaftacewa don mayar da martani ga COVID-19, fa'idodin kiyaye gidajenmu sun ƙara fitowa fili. ”A yayin bala'in, tsaftacewa ya zama muhimmin bangare na rayuwar yau da kullun kuma an kafa tsarin tsaftacewa da sauri, inganci da inganci, "in ji Leah Bradley, Babban Manajan Kasuwanci na Bona.
Kamar yadda al'amuran mu na yau da kullun da abubuwan da suka fi ba da fifiko ke canzawa, haka ya kamata hanyoyin tsaftace mu. Idan kuna neman sabunta abubuwan yau da kullun, waɗannan sune manyan hanyoyin tsaftacewa waɗanda masana suka annabta waɗanda za su ba gidaje sabon salo a 2022.
Rage sharar gida ya zama fifiko ga gidaje da yawa, kuma samfuran tsaftacewa sun fara daidaitawa. Masanin kimiyya na cikin gida na Clorox da ƙwararrun tsaftacewa, Mary Gagliardi, ya nuna karuwar marufi da ke amfani da ƙananan filastik kuma yana ba masu amfani damar sake amfani da wasu abubuwan da aka gyara.Think mason kwalba da sauran kwantena waɗanda za ku iya amfani da sake cikawa da yawa maimakon jefawa lokacin da maganin ya ƙare. Don ƙara rage sharar gida, zaɓi shugabannin mop ɗin da za a iya wankewa maimakon kawuna masu zubar da ruwa, kuma musanya goge-goge mai amfani guda ɗaya da tawul ɗin takarda don sake amfani da zanen microfiber.
Shahararriyar sha'awar dabbobi kuma ita ce direban yanayin tsaftacewa a yau." Tare da mallakar dabbobin da ke haɓaka cikin sauri a cikin Amurka da kuma duniya baki ɗaya, samfuran da ke kawar da gashin dabbobi yadda ya kamata da ƙura da ƙura da ƙura da dabbobin da dabbobi za su iya kawowa cikin gidajensu ana ba da fifiko," in ji Özüm Muharrem. -Patel, Babban Masanin Gwaji a Dyson.Yanzu zaku iya samun ƙarin vacuums tare da haɗe-haɗe waɗanda aka tsara don ɗaukar gashin dabbobi da tsarin tacewa waɗanda ke kama pollen da sauran barbashi waɗanda dabbobi za su iya bin diddigin su a ciki. Bugu da ƙari, tare da ƙara yawan buƙatun hanyoyin samar da lafiyar dabbobi, yawancin samfuran yanzu suna ba da tsabtatawa masu amfani da yawa, magungunan kashe qwari, kayayyakin kula da bene da sauran masu tsaftacewa da aka tsara don abokan furry.
Mutane suna ƙara tara kayan tsaftacewa tare da hanyoyin da suka fi aminci ga gidajensu da lafiya ga duniya, in ji Bradley. A cewar binciken Bona, fiye da rabin Amirkawa sun ce sun canza zuwa wasu samfurori masu tsabta na muhalli a cikin shekara da ta gabata. duba canzawa zuwa sinadaran da aka samo daga tsire-tsire, abubuwan da za su iya lalata da kuma hanyoyin ruwa, da masu tsaftacewa waɗanda ba su da haɗari masu haɗari kamar ammonia da formaldehyde.
Tare da karuwar ayyukan a waje da gida, mutane suna buƙatar samfurori masu tsabta waɗanda suka dace da jadawalin aiki. "Masu amfani da kayan aiki suna son sauri, kayan aikin da ke da sauƙi da inganci, "in ji Bradley. Na'urori masu tasowa kamar na'urori na robotic da mops. , alal misali, shahararrun mafita ne waɗanda ke ceton ƙoƙarin kiyaye benaye masu tsabta.
Ga waɗanda suka gwammace su datti hannayensu, ɓangarorin igiya mara igiyar waya shine dacewa, mafita kan tafiya, da kirgawa. Muharrem-Patel, in ji Muharrem-Patel, "'Yancin yanke igiyar yana sa ɓacin rai ya zama kamar aikin da ya dace kuma ya zama kamar mafita mai sauƙi don tsaftace gidanku koyaushe."
Tare da barkewar cutar, an sami kyakkyawar fahimtar yadda samfuran tsaftacewa ke aiki da kuma mai da hankali kan yadda samfuran da muke amfani da su na iya shafar lafiyar gidajenmu.” EPA, don haka ƙarin masu siye suna neman samfuran masu rajista na EPA kuma ba sa ɗauka cewa tsaftacewa ta atomatik ya haɗa da tsaftacewa ko tsaftacewa, "in ji Gagliardi. matsayinsu na aminci da inganci.
Lokacin aikawa: Afrilu-20-2022