A cikin rayuwar gidan mu, tawul ɗin ana amfani da su sosai, waɗanda ake amfani da su don wanke fuska, wanka, tsaftacewa, da dai sauransu. A gaskiya ma, babban bambanci tsakanin tawul ɗin microfiber da tawul ɗin auduga na yau da kullun yana cikin laushi, ikon lalatawa, da sha ruwa.

Wanne yana da sauƙin amfani, bari mu kalli bangarori biyu na shayar da ruwa na gama gari da kuma hana ruwa.

sha ruwa

Fiber ɗin superfine yana ɗaukar fasahar petal ɗin orange don raba filament zuwa petals takwas, wanda ke haɓaka sararin saman fiber ɗin, yana haɓaka pores tsakanin yadudduka, kuma yana haɓaka tasirin sha ruwa tare da taimakon babban tasirin capillary.Tawul ɗin da aka yi da microfiber shine cakuda 80% polyester + 20% nailan, wanda ke da yawan sha ruwa.Bayan wanke-wanke da wanka, wannan tawul na iya ɗaukar ruwa da sauri.Duk da haka, yayin da zaruruwa suka taurare kan lokaci, abubuwan sha ruwan su ma suna raguwa.Tabbas, tawul ɗin microfiber mai inganci na iya ɗaukar akalla rabin shekara.

Dubi tawul ɗin audugar zalla, ita kanta audugar tana da ƙarfi sosai, kuma za a gurɓata shi da ɗigon abubuwa masu mai a lokacin aikin yin tawul.A farkon amfani, tawul ɗin auduga mai tsabta ba ya sha ruwa mai yawa.ya zama yana ƙara sha.

Gwaje-gwaje sun nuna cewa microfiber yana da ƙarfi mai shayar da ruwa, wanda shine sau 7-10 na fiber na auduga na yau da kullun.

Ƙaddara

Diamita na ultra-fine fiber shine 0.4 μm, kuma ingancin fiber ɗin shine kawai 1/10 na siliki na gaske.Yin amfani da shi azaman zane mai tsabta zai iya ɗaukar ƙurar ƙura a matsayin ƙananan ƙananan ƙananan microns, kuma yana iya goge gilashin daban-daban, kayan aikin bidiyo, kayan aiki na ainihi, da dai sauransu, da kuma lalata tasirin cire mai a bayyane yake.Bugu da ƙari, saboda abubuwan fiber na musamman, zanen microfiber ba shi da furotin hydrolysis, don haka ba zai yuwu ba, ya zama m kuma yana da wari ko da yana cikin yanayin danshi na dogon lokaci.Tawul ɗin da aka yi daga gare ta kuma suna da waɗannan halaye daidai.

Dangane da magana, ikon tsaftacewa na tawul ɗin auduga zalla ya ɗan yi ƙasa kaɗan.Saboda ƙarfin fiber na kayan auduga na yau da kullun yana da ƙasa kaɗan, yawancin ɓarkewar fiber za a bar su bayan shafa saman abin.Haka kuma, tawul ɗin auduga na yau da kullun kuma za su tsotse ƙura, maiko, datti, da sauransu kai tsaye cikin zaruruwa.Bayan amfani, ragowar da ke cikin zaruruwa ba su da sauƙin cirewa.Bayan lokaci mai tsawo, za su zama masu wuya kuma suna shafar amfani.Da zarar ƙananan ƙwayoyin cuta sun lalata tawul ɗin auduga, ƙirar za ta yi girma kawai.

Dangane da rayuwar sabis, tawul ɗin microfiber sun fi tsayi fiye da tawul ɗin auduga kusan sau biyar.

A takaice:

Tawul ɗin microfiber yana da ƙaramin diamita na fiber, ƙaramin curvature, mai laushi kuma mafi jin daɗi, kuma yana da aikin ɗaukar ruwa mai yawa da ƙura.Duk da haka, shayarwar ruwa yana raguwa akan lokaci.

Tawul ɗin auduga mai tsabta, ta yin amfani da yadudduka na halitta, suna da tsabta kuma ba su da fushi a hulɗa da fata na jiki.Ruwan sha yana ƙaruwa akan lokaci.

Duk da haka dai, duka nau'ikan tawul ɗin suna da nasu amfani.Idan kuna da buƙatu don shayar ruwa, tsabta, da laushi, zaɓi tawul ɗin microfiber;idan kuna buƙatar laushi na halitta, zaɓi tawul ɗin auduga mai tsabta.


Lokacin aikawa: Juni-20-2022